Đề Xuất 4/2023 # Paracetamol Không Có Tác Dụng Trị Cảm Cúm # Top 10 Like | Missvnuk.com

Đề Xuất 4/2023 # Paracetamol Không Có Tác Dụng Trị Cảm Cúm # Top 10 Like

Cập nhật nội dung chi tiết về Paracetamol Không Có Tác Dụng Trị Cảm Cúm mới nhất trên website Missvnuk.com. Hy vọng thông tin trong bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu ngoài mong đợi của bạn, chúng tôi sẽ làm việc thường xuyên để cập nhật nội dung mới nhằm giúp bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất.

Paracetamol là loại thuốc chính trong các đơn thuốc trị bệnh cảm lạnh và cảm cúm. Nhưng theo nhóm nghiên cứu dược khoa ở New Zealand, thuốc này không giúp giảm được cơn sốt lẫn các triệu chứng khác như đau và nhức. #Dongtayy #Đông_tây_y

Với 80 người được thí nghiệm, nhiệt độ cơ thể họ không hề khác biệt khi uống paracetamol trong năm ngày so với người không uống thuốc. Cũng không nhóm nào có sự khác biệt về tình trạng bệnh tật.

TS Irene Braithwaite của Viện nghiên cứu Dược New Zealand cho biết: “Ban đầu chúng tôi đưa ra giả thuyết rằng uống paracetamol có thể gây hại, vì virus cúm không thể tái tạo tốt ở nhiệt độ cao hơn và bằng cách làm giảm nhiệt độ cơ thể con người, virus có thể phát triển còn mạnh hơn. May mắn rằng kết quả thí nghiệm không cho thấy điều đó”.

Mối quan ngại của các nhà khoa học bắt đầu khi thí nghiệm trên động vật bị cúm cho thấy những con được cho dùng paracetamol và những loại thuốc hạ sốt khác lại có nhiều nguy cơ chết vì virus hơn.

Trong nghiên cứu trên con người, paracetamol không chứng tỏ có gây hại nhưng cũng không có lợi.

Trái ngược với lời khuyên của nhiều y, bác sĩ hiện tại rằng nên uống paracetamol hoặc các loại thuốc chống sưng viêm khác khi bị bệnh để hạ sốt và giảm đau nhức, nghiên cứu này thấy rằng lượng paracetamol được khuyên dùng bình thường không hề có hiệu quả nào trong điều trị lâm sàng hoặc hiệu quả trị bệnh.

Theo các bác sĩ khác, đây chỉ là kết quả của một cuộc nghiên cứu. Với các bệnh nhân khác, paracetamol có thể có hiệu quả trong việc hạ sốt và giảm đau khi được uống đúng liều. Tuy nhiên, đây là điều đáng quan tâm và cần có một cuộc nghiên cứu về dùng thuốc điều trị với trẻ em, hiệu quả của thuốc khi ấy sẽ rõ ràng hơn.

Các nhà nghiên cứu đồng tình rằng thí nghiệm này vẫn có “lỗ hổng”, vì tất cả các tình nguyện viên đều đã được uống thuốc chống cúm cực mạnh là Tamiflu, có thể khiến sự khác biệt về triệu chứng giảm đi.

LAN THẢO (Theo Dailymail)

Nguồn: Báo Pháp Luật TPHCM

Thuốc Trị Cảm Cúm Chlorpheniramine + Paracetamol

Hoạt chất : Chlorpheniramine + Paracetamol Thuốc giảm đau hạ sốt dạng kết hợp. Thuốc điều trị cảm cúm.

Thuốc kê đơn ETC – (Ethical drugs, prescription drugs, Prescription only medicine)

Mã ATC (Anatomical Therapeutic Chemical): N02BE51

Brand name: Congestant, Flumax .

Generic : Chlorpheniramine + Paracetamol, Coldacmin Flu, Coldfed…..

2. Dạng bào chế – Hàm lượng: Dạng thuốc và hàm lượng

Viên nén/ viên nang chứa : Paracetamol 325mg, Clorpheniramin maleat 2mg.

► Kịch Bản: PharmogTeam

► Youtube: https://www.youtube.com/c/pharmog

► Facebook: https://www.facebook.com/pharmog/

► Group : Hội những người mê dược lý

► Instagram : https://www.instagram.com/pharmogvn/

► Website: pharmog.com

4. Ứng dụng lâm sàng: 4.1. Chỉ định:

Dùng điều trị triệu chứng các trường hợp: cảm sốt, nhức đầu, đau nhức cơ bắp, xương khớp kèm theo nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.

4.2. Liều dùng – Cách dùng:

Cách dùng : Dùng uống. Cách mỗi 4 – 6 giờ uống 1 lần.

Liều dùng:

Tính theo liều Paracetamol:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 325 – 650 mg/lần.

Trẻ em từ 6 -12 tuổi: uống nửa liều người lớn.

Khoảng cách giữa 2 lần dùng thuốc là 4 – 6 giờ, không uống quá 8 viên/ ngày.

4.3. Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Người bệnh glaucom góc hẹp, đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng, dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày.

Phụ nữ cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.

4.4 Thận trọng:

Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sẩn ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cẩu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng Paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng Paracetamol.

Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam. Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit. Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận, uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ. Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.

Đối với thuốc chứa Paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tác động của thuốc trên người lái xe và vận hành máy móc.

Coldfed có thể gây buồn ngủ. Bệnh nhân nên được thông báo không lái xe hay vận hành máy móc khi dùng thuốc.

Cần thận trọng khi sử dụng cho các đối tượng lái xe và vận hành máy móc.

4.5 Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú: Xếp hạng cảnh báo

AU TGA pregnancy category: NA

US FDA pregnancy category: A/B

Thời kỳ mang thai:

Phụ nữ có thai: chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng Clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.

Thời kỳ cho con bú:

Phụ nữ cho con bú: nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.

Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ và mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và tổn thương niêm mạc. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Ít gặp, 1/1 000 < ADR < 1/100

Da: ban. Dạ dày – ruột: buồn nôn, nôn. Huyết học: loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu. Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp, ADR < 1/ 1 000

Da: hội chứng Stevens – Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính. Khác: phản ứng quá mẫn.

Rất thường gặp:

Thần kinh trung ương: lơ mơ, buồn ngủ.

Thần kinh trung ương: rối loạn chú ý, chóng mặt, nhức đầu. Tiêu hóa: buồn nôn, khô miệng. Thị giác: nhìn mờ. Khác: mệt mỏi.

Không rõ tần suất:

Máu và hệ bạch huyết: rối loạn tạo máu, thiếu máu tán huyết. Hệ thống miễn dịch: dị ứng, phù mạch, sốc mẫn cảm. Chuyển hóa và dinh dưỡng: chán ăn. Tâm thần: chóng mặt, kích thích, khó chịu, gặp ác mộng, trầm cảm. Đối với thính giác và tai trong: ù tai. Hệ tim mạch: nhịp nhanh, loạn nhịp. Mạch máu: huyết áp thấp. Hô hấp, lồng ngực, trung thất: tăng tiết dịch phế quản. Rối loạn tiêu hóa: nôn ói, đau bụng, tiêu chảy, khó tiêu. Gan: viêm gan, vàng da. Da và tổ chức dưới da: viêm da, phát ban, mày đay, nhạy cảm ánh sáng. Cơ xương và mô liên kết: co giật cơ, yếu cơ. Thận và tiết niệu: bí tiểu. Khác: đau ngực

Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. 4.7 Hướng dẫn cách xử trí ADR:

Ngừng sử dụng thuốc. Với các phản ứng bất lợi nhẹ, thường chỉ cần ngừng thuốc. Trường hợp mẫn cảm nặng hoặc phản ứng dị ứng, cần tiến hành điều trị hỗ trợ (giữ thoáng khí và dùng epinephrin, thở oxygen, dùng kháng histamin, corticoid…).

Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những

chất độc hại với gan. Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc với gan.

Dùng đồng thời isoniazid với paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan. Cholestyramin làm giảm hấp thu paracetamol (không uống trong vòng 1 giờ).

Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của clorpheniramin. Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.

4.9 Quá liều và xử trí:

Quá liều Paracetamol do dùng một liều độc duy nhất hoặc do uống lặp lại liều lớn Paracetamol (7.5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.

Biểu hiện của quá liều Paracetamol: buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

Cách xử trí: Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, cần điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfuhydryl N – acetylcystein có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Phải cho thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống Paracetamol. Điều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống Paracetamol. Khi cho uống, hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha. Cho uống N – acetylcystein với liều đầu tiên là 140mg/ kg thể trọng, sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70mg/kg thể trọng cách nhau 4 giờ một lần.

Ngoài ra, có thể dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc thuốc tẩy muối.

Biểu hiện của quá liều Clorpheniramin: an thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin.

Cách xử trí: rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro Ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Khi gặp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực. Có thể điểu trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin. Có thể phải truyền máu trong những ca nặng.

5. Cơ chế tác dụng của thuốc : 5.1. Dược lực học:

Paracetamol là thuốc giảm đau – hạ sốt. Thuốc tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Paracetamol làm giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên.

Clorpheniramin maleat là một thuốc kháng histamin, thông qua ức chế thụ thể H 1 theo cơ chế cạnh tranh dẫn đến làm giảm phù nề, nổi mày đay trong các phản ứng quá mẫn như dị ứng và sốc phản vệ. Clorpheniramin cũng có tác động kháng cholinergic.

Cơ chế tác dụng:

Paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt. Cơ chế tác dụng của thuốc được cho là ức chế tổng hợp prostaglandin, chủ yếu tại thần kinh trung ương.

Clorpheniramin là một kháng histamin ở thụ thể H1. Nó làm giảm tác dụng của histamin thông qua đối kháng cạnh tranh với histamin tại thụ thể H1.

[XEM TẠI ĐÂY] 5.2. Dược động học:

Paracetamol hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa. Thời gian bán thải là 1.25 – 3 giờ. Thuốc chuyển hóa ở gan thành N – acetyl – benzoquinonimin và được thải trừ qua thận.

Clorpheniramin maleat hấp thu tốt bằng đường uống. Thuốc được chuyển hóa nhanh và nhiều. Thuốc được bài tiết chủ yếu qua nước tiểu dưới dạng không đổi hoặc chuyển hóa, sự bài tiết phụ thuộc vào pH và lưu lượng nước tiểu. Thời gian bán thải của Clorpheniramin là 12 -15 giờ.

5.3 Giải thích:

Chưa có thông tin. Đang cập nhật.

5.4 Thay thế thuốc :

Chưa có thông tin. Đang cập nhật.

6.2. Tương kỵ :

Không áp dụng.

6.3. Bảo quản:

Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.

6.4. Thông tin khác :

Không có.

Hoặc HDSD Thuốc.

Tác Dụng Của Các Thuốc Trị Cảm Cúm?

Câu hỏi: Chào bác sĩ, em 25 tuổi, bị cảm cúm 3 ngày nay với các triệu chứng sốt trên 38 độ, đau đầu, mệt mỏi. Em ra hiệu thuốc mua thuốc thì được bán cho 3 loại gồm Panadol, Amoxicilin, pluzz. Cho cháu hỏi tác dụng của các thuốc trên cụ thể là gì và cách sử dụng như thế nào cho hợp lý?

(Minh – 23t)

Dược sỹ trả lời:

Chào bạn Minh,

Cảm cúm là một bệnh lý rất thường gặp ở nhiều lứa tuổi, nhất là khi thời tiết có sự chuyển giao từ mùa nóng sang mùa lạnh hoặc ngược lại. Thời điểm này là thời điểm thuận lợi cho sự sinh trưởng và phát triển của virus cúm.

Với các biểu hiện như bạn mô tả trong thư thì đúng là bạn đã mắc cảm cúm. Nếu triệu chứng nhẹ tình trạng bệnh hoàn toàn có thể khỏi sau khoảng 7-10 ngày. Việc sử dụng thuốc trong điều trị cúm, chủ yếu để giảm nhẹ triệu chứng, chứ không có thuốc loại bỏ virus cúm.

Về đơn thuốc bạn mua từ nhà thuốc, dược sỹ sẽ giải thích công dụng của từng loại cho bạn như sau:

– Panadol: Bạn không nói rõ là mua loại nào. Panadol có nhiều loại: panadol xanh dương chỉ có thành phần paracetamol có tác dụng hạ sốt và giảm đau nhẹ. Panadol đỏ: thành phần là paracetamol và caffein có tác dụng giảm đau mạnh hơn panadol xanh dương. Panadol cảm cúm (màu xanh lá cây), thành phần gồm có paracetamol, caffein có tác dụng hạ sốt, giảm đau, phenylephedrin có tác dụng điều trị sổ mũi, nghẹt mũi.

Cách dùng: với viên bạn thấy đề hàm lượng paracetamol là 500mg, chỉ uống 1 lần tối đa 2 viên, ngày 4-6 lần (hai lần liên tiếp cách nhau ít nhất 4 tiếng). Bạn nên tránh dùng các thuốc cảm cúm khác cùng với panadol, vì rất có thể thành phần trong đó sẽ giống với panadol và bạn vô tình bị uống quá liều thuốc mà không biết.

Không nên dùng nhiều loại thuốc cảm cúm cùng một lúc vì có thể bị quá liều paracetamol

– Amoxicillin : Kháng sinh có tác dụng điều trị nhiễm khuẩn. Trong các trường hợp cảm cúm thông thường, việc dùng kháng sinh sẽ không có tác dụng vì nguyên nhân không phải do vi khuẩn gây ra. Do đó, trừ khi bạn có dấu hiệu nhiễm khuẩn như dịch mũi hoặc đờm có màu xanh hoặc vàng đậm, cảm giác đau và sưng họng,… thì mới cần phải dùng kháng sinh.

– Pluzz: Dạng vitamin tổng hợp. Trong các trường hợp bị ốm, sức đề kháng của cơ thể kém, bác sĩ hoặc dược sỹ có thể kê thêm vitamin tổng hợp để bổ sung vitamin cho cơ thể và tăng cường sức đề kháng. Bạn nên uống vào buổi sáng hoặc trưa.

Mọi thông tin cần tư vấn cảm cúm, xin vui lòng liên hệ số 1900 63 64 16 hoặc 02473 044 999

Thuốc Cảm Cúm Của Nhật Pabron Có Tốt Không?

Thuốc cảm cúm của Nhật pabron chiết xuất từ thảo dược tự nhiên giảm ho, mệt mỏi, khô họng, viêm họng, giảm nhanh các triệu chứng cảm cúm, tăng cường sức đề kháng. Chi tiết cách dùng sản phẩm bên dưới.

Thuốc cảm taisho gold pabron gold 44 gói

Thuốc cảm cúm taisho pabron gold a của Nhậ t thành phần thảo dược giúp giảm ho, nghẹt mũi, sổ mũ, cảm giác đau rát ở họng, giảm đau đầu, mệt mỏi do bệnh cảm gây ra.

Thuốc cảm cúm taisho pabron gold a hộp 44 gói của Nhật có tốt không?

Cảm cúm là căn bệnh chắc hẳn phần đa chúng ta đều mắc phải trong thời tiết lạnh này, căn bệnh này tuy không phải bệnh quá nguy hiểm hay khó chữa, nhưng lâu dần nếu không điều trị kịp thời sẽ dễ dẫn đến những biến chứng nguy hiểm như: bệnh viêm xoang, viêm tai giữa, viêm phổi,…

Cảm cúm cũng thường kèm theo những dấu hiệu như: ho, nhức đầu, xổ mũi, đờm, khó thở, nghẹn mũi,…gây ra rất nhiều trở ngại cho cuộc sống và sinh hoạt hàng ngày.

Taisho là thương hiệu rất quen thuộc, đến từ Nhật Bản. Với những sản phẩm thuốc hay TPCN giúp chăm sóc sức khỏe, điều trị bệnh tại nhà, rất đa dạng, dùng được cho nhiều đối tượng.

Thành phần thuốc cảm taisho pabrons

Trong 1 gói (0.96g) thuốc Taisho Pabron có chứa các chất:

Clorpheniramine maleate … 2,5mg: Ức chế các triệu chứng hắt hơi, nghẹt mũi và xổ mũi.

Dl-Methylephedrine hydrochloride … 20mg: Làm phế quản, khoang mũi thông thoáng hơn, chống tình trạng nghẹt mũi.

Riboflavin (vitamin B2) ・ ・ 4mg: Cung cấp vitamin, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể trong thời gian bị cảm lạnh.

Acetaminophen … 300mg : giảm triệu chứng Sốt, nhức đầu, đau họng

Caffein khan … 25mg: Giảm đau đầu.

Guaifenesin ··· 60mg: giảm các cơn đau nhức cổ họng, ho khan, ho đờm và các triệu chứng khác của bệnh

Dihydrocodeine phosphate … 8mg: giúp làm sạch cổ họng, chống viêm nhiễm

Các chất phụ gia: cellulose, axit silixic anhydrit, tinh bột khoai tây, D- mannitol, hydroxypropyl cellulose, metasilicate Mg, aspartame (L hợp chất phenylalanin), nước hoa, vanillin

Công dụng thuốc cảm taisho

Taisho Pabron đặc trị các triệu chứng của bệnh cảm cúm như: Ho khan, ho có đờm, nghẹn mũi, sổ mũi, chảy nước mũi liên tục, sốt cao, viêm họng, viêm phế quản, đau nhức đầu,…

Chứa thành phần hoàn toàn từ thiên nhiên, đảm bảo sự an toàn và lành tính cho sức khỏe người dùng

giảm nhanh các triệu chứng đau đầu, sốt,…

giúp cổ họng, mũi thông thoáng hơn

Taisho Pabron còn giúp bổ sung thêm các loại vitamin thiết yếu cho cơ thể tăng cường sức đề kháng và chống chọi lại với bệnh tật tốt hơn.

Cách sử dụng thuốc cảm taisho như sau

Pha gói thuốc với nước sôi để nguội, uống sau khi ăn khoảng 30 phút.

Trẻ em từ 11 – 15 tuổi: sử dụng 2/3 gói 1 lần

Trẻ từ 15 tuổi trở lên và người lớn: Dùng 1 gói 1 lần

Không sử dụng cho trẻ em dưới 11 tuổi

Lưu ý khi dùng thuốc cảm cúm của Nhật

Phụ nữ đang mang thai và cho con bú.

Những ai đang điều khiển tàu, xe thì không nên sử dụng vì thuốc có tác dụng phụ là sẽ gây ra cơn buồn ngủ,

Người đang điều trị với các loại thuốc khác: thuốc dị ứng, thuốc cảm lạnh khác, thuốc say tàu xe, thuốc hạ sốt, thuốc an thần, thuốc hen xuyễn, thuốc viêm mũi,…

Người dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Trẻ em dưới 11 tuổi cũng không nên sử dụng sản phẩm này

Thuốc cảm taisho gold giá bao nhiêu?

Thuốc cảm taisho gold có giá bán khoảng 379,000 ₫

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a nhật bản dạng viên

thuốc cảm cúm taisho pabron gold a hộp 44 gói

thuốc cảm cúm cho bà bầu của nhật

thuốc cảm cúm của nhật dạng gói 2020

Bạn đang đọc nội dung bài viết Paracetamol Không Có Tác Dụng Trị Cảm Cúm trên website Missvnuk.com. Hy vọng một phần nào đó những thông tin mà chúng tôi đã cung cấp là rất hữu ích với bạn. Nếu nội dung bài viết hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!