Top 9 # Xem Nhiều Nhất Thuốc Cảm Decolgen Nd Mới Nhất 4/2023 # Top Like | Missvnuk.com

Thuốc Decolgen Nd Là Thuốc Gì? Có Tác Dụng Gì? Giá Bao Nhiêu Tiền?

Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?:

Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay thuốc giá bao nhiêu sẽ giải đáp điều này.

Thuốc danizane là thuốc gì?

Thuốc curedom là thuốc gì?

Thuốc critta là thuốc gì?

Mục lục

1 Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

+ 1 Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì?

+ 2 Thành phần của thuốc:

+ 3 Đề xuất của thuốc:

+ 4 Những người không nên dùng thuốc:

+ 5 Những tác dụng phụ không mong muốn:

+ 6 Thuốc decolgen nd giá bao nhiêu tiền?

Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Tính chất thuốc:

– PHENYLEPHRINE – tác động trực tiếp lên các thụ thể á-adrenergic trên niêm mạc đường hô hấp đưa đến tác động co mạch làm co niêm mạc mũi đang bị trương phồng, giảm phù nề, sung huyết mô, sung huyết mũi và làm tăng thông khí qua mũi, đặc biệt ở các vùng mà thuốc xịt, thuốc nhỏ giọt hoặc các dạng thuốc dùng tại chỗ không thể vào đến được. – ACETAMINOPHEN – thuốc giảm đau, hạ sốt không gây nghiện. Thuốc làm tăng ngưỡng chịu đau, kiểm soát chứng nhức đầu, đau cơ, đau khớp, và các tình trạng khó chịu thường đi kèm với cảm.

Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc decolgen nd là thuốc cảm cúm có tác dụng:

– Chữa trị các triệu chứng cảm thông thường như ho, sổ mũi, nghẹt mũi – Chứng viêm xoang, hay rối loạn hô hấp ở đường trên

Thành phần của thuốc:

– Acetaminophen 500mg – Phenylephrine HCl 10mg – Tá dược vừa đủ 1 viên

Liều dùng và cách sử dụng nên tham khảo ý kiến của bác sĩ, tránh việc tự ý dùng thuốc hoặc lạm dụng thuốc mà gây ra những hậu quả không lường trước.

Đề xuất của thuốc:

– Người lớn: Ngày 1-2 viên x 3-4 lần – Trẻ em: Ngày 1/2 viên x 3 lần – Dùng thuốc sau khi ăn để đạt hiệu quả tối đa

Những người không nên dùng thuốc:

– Mẫn cảm với thành phần của thuốc – Bệnh lý về tim thận, gan, nhồi máu cơ tim, xơ cứng động mạch, tim loạn nhịp, bệnh glaucom góc đóng – Phụ nữ mang thai và cho con bú

Những tác dụng phụ không mong muốn:

– Dị ứng, phát ban – Nhức đầu, chóng mặt, buồn nôn – Tiêu chảy, chán ăn

Khi có những dấu hiệu của tác dụng phụ nên đến ngay bệnh viện để chữa trị kịp thời, tránh để lâu gây ra hậu quả nghiêm trọng.

Quá liều:

– Ngộ độc acetaminophen có thể do dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn (ví dụ 7,5-10 g mỗi ngày, trong 1-2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong. Buồn nôn, nôn, đau bụng thường xảy ra trong vòng 2-3 giờ và các triệu chứng tổn thương gan rõ rệt trong vòng 2-4 ngày sau khi uống liều độc của thuốc. Điều trị gồm có súc rửa dạ dày; acetylcystein là thuốc giải độc hiệu quả nhất nếu được bắt đầu trong vòng 10-12 giờ sau khi uống quá liều; tuy nhiên acetylcystein vẫn có tác dụng nếu được điều trị trong vòng 24 giờ. – Dùng quá liều phenylephrine làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, ngoại tâm thu, bồn chồn. Nhịp tim chậm thường xảy ra sớm. Khi xảy ra quá liều, biện pháp gây nôn và/hoặc súc rửa dạ dày nên được thực hiện càng sớm càng tốt. Trong trường hợp tăng huyết áp đáng kể có thể dùng thuốc chẹn á-adrenergic như phentolamine.

Thuốc decolgen nd giá bao nhiêu tiền?

– Thuốc decolgen nd có giá 90.000 / hộp 25 vỉ x 4 viên.

Decolgen ND là thuốc có thành phần hoạt chất là Acetaminophen 500 mg, Phenylephrine HCl 10 mg, do Công ty TNHH United Pharma Việt Nam sản xuất. Xuất xứ: Việt Nam Thông tin chi tiết: Tên thuốc: Decolgen ND Tên hoạt chất: Acetaminophen 500 mg, Phenylephrine hcl 10 mg Hàm lượng: Dạng bào chế: Tiêu chuẩn: TCCS Quy cách đóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên nén Số đăng ký: VD-10855-10 Hạn dùng: 24 tháng Nhà sản xuất: Công ty TNHH United Pharma Việt Nam Nước sản xuất: Việt Nam Địa chỉ SX: ấp 2, Bình Chánh, Tp. Hồ Chí Minh Công ty đăng ký: Công ty TNHH United Pharma Việt Nam Địa chỉ đăng ký: ấp 2, Bình Chánh, Tp. Hồ Chí Minh

Qua bài viết Thuốc decolgen nd là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

thuoc cam decolgen nd

cong dung thuoc decolgen nd

tác dụng của thuốc decolgen nd

gia thuoc decolgen nd

cach dung thuoc decolgen nd

tim thuoc decolgen nd

ten thuoc decolgen nd

Thuốc decolgen nd là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc Decolgen Nd: Hướng Dẫn Sử Dụng, Tác Dụng, Liều Dùng &Amp; Giá Bán

Thuốc Decolgen ND là gì?

Thuốc Decolgen ND là Thuốc nhóm Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp có thành phần Paracetamol 500 mg; Phenylephrin HCl 10 mg. Thuốc sản xuất bởi Công ty TNHH United International Pharma lưu hành ở Việt Nam và được đăng ký với SĐK VD-22382-15.

– Tên dược phẩm: Decolgen ND

– Phân loại: Thuốc

– Số đăng ký: VD-22382-15

– Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp

– Doanh nghiệp sản xuất: Công ty TNHH United International Pharma

– Doanh nghiệp đăng ký: Công ty TNHH United International Pharma

Thành phần

Paracetamol 500 mg; Phenylephrin HCl 10 mg

Thuốc Decolgen ND có chứa thành phần chính là Paracetamol 500 mg; Phenylephrin HCl 10 mg các hoạt chất khác và tá dược vừa đủ hàm lượng thuốc nhà cung sản xuất cung cấp.

Dạng thuốc và hàm lượng

– Dạng bào chế: Viên nén

– Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên. Hộp 12 vỉ x 10 viên

– Hàm lượng:

Cần xem kỹ dạng thuốc và hàm lượng ghi trên bao bì sản phẩm hoặc trong tờ hướng dẫn sử dụng để biết thông tin chính xác dạng thuốc và hàm lượng trong sản phẩm.

Tác dụng

Thuốc Decolgen ND có tác dụng gì?

Paracetamol (acetaminophen hay N – acetyl – p – aminophenol) là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin, tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm. Với liều ngang nhau tính theo gam, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như aspirin. Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên. Paracetamol với liều điều trị ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid – base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat, vì paracetamol không tác dụng trên cyclooxygenase toàn thân, chỉ tác động đến cyclooxygenase/prostaglandin của hệ thần kinh trung ương. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

Tác dụng, công dụng Thuốc Decolgen ND trong trường hợp khác

Mỗi loại dược phẩm sản xuất đều có tác dụng chính để điều trị một số bệnh lý hay tình trạng cụ thể. Chính gì vậy chỉ sử dụng Thuốc Decolgen ND để điều trị các bênh lý hay tình trạng được quy định trong hướng dẫn sử dụng. Mặc dù Thuốc Decolgen ND có thể có một số tác dụng khác không được liệt kê trên nhãn đã được phê duyệt bạn chỉ sử dụng Thuốc này để điều trị một số bệnh lý khác khi có chỉ định của bác sĩ.

Chỉ định

Đối tượng sử dụng Thuốc Decolgen ND (dùng trong trường hợp nào)

Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. * Giảm đau: Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh… Thuốc có hiệu quả nhất là giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt. * Hạ sốt:Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Chống chỉ định

Đối tượng không được dùng Thuốc Decolgen ND

Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận, hoặc gan. Người bệnh quá mẫn với paracetamol. Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Liều lượng và cách dùng

Cách dùng Thuốc Decolgen ND

Mỗi loại thuốc, dược phẩm sản xuất theo dạng khác nhau và có cách dùng khác nhau theo đường dùng. Các đường dùng thuốc thông thường phân theo dạng thuốc là: thuốc uống, thuốc tiêm, thuốc dùng ngoài và thuốc đặt. Đọc kỹ hướng dẫn cách dùng Thuốc Decolgen ND ghi trên từ hướng dẫn sử dụng thuốc, không tự ý sử dụng thuốc theo đường dùng khác không ghi trên tờ hướng dẫn sử dụng Thuốc Decolgen ND.

Liều lượng dùng Thuốc Decolgen ND

Cách dùng: Paracetamol thường dùng uống. Đối với người bệnh không uống được có thể dùng dạng thuốc đạn đặt trực tràng, tuy vậy liều trực tràng cần thiết để có cùng nồng độ huyết tương có thể cao hơn liều uống. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị có giám sát. Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao trên 39,5 độ C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng. Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng hoặc đưa vào trực tràng là 325 – 650 mg, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết nhưng không quá 4 g một ngày, liều một lần lớn hơn 1 g có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh. Để giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần: trẻ em 1 – 2 tuổi, 120 mg, trẻ em 4 – 11 tháng tuổi, 80 mg; và trẻ em tới 3 tháng tuổi, 40 mg. Liều trực tràng cho trẻ em dưới 2 tuổi dùng tuỳ theo mỗi bệnh nhi. Liều uống thường dùng của paracetamol, dưới dạng viên nén giải phóng kéo dài 650 mg, để giảm đau ở người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên là 1,3 g cứ 8 giờ một lần khi cần thiết, không quá 3,9 g mỗi ngày. Viên nén paracetamol giải phóng kéo dài, không được nghiền nát, nhai hoặc hoà tan trong chất lỏng.

Liều dùng Thuốc Decolgen ND cho người lớn

Các quy định về liều dùng thuốc thường nhằm hướng dẫn cho đối tượng người lớn theo đường uống. Liều dùng các đường khác được quy định trong tờ hướng dẫn sử dụng. Không được tự ý thay đổi liều dùng thuốc khi chưa có ý kiến của bác sĩ, dược sĩ.

Liều dùng Thuốc Decolgen ND cho cho trẻ em

Các khác biệt của trẻ em so với người lớn như dược động học, dược lực học, tác dụng phụ… đặc biệt trẻ em là đối tượng không được phép đem vào thử nghiệm lâm sàng trước khi cấp phép lưu hành thuốc mới. Chính vì vậy dùng thuốc cho đối tượng trẻ em này cần rất cẩn trọng ngay cả với những thuốc chưa được cảnh báo.

Quá liều, quên liều, khẩn cấp

Xử lý trong trường hợp khẩn cấp hoặc quá liều

Trong các trường hợp khẩn cấp hoặc dùng quá liều có biểu hiện nguy hiểm cần gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến Cơ sở Y tế địa phương gần nhất. Người thân cần cung cấp cho bác sĩ đơn thuốc đang dùng, các thuốc đang dùng bao gồm cả thuốc kê toa và thuốc không kê toa.

Nên làm gì nếu quên một liều

Trong trường hợp bạn quên một liều khi đang trong quá trình dùng thuốc hãy dùng càng sớm càng tốt(thông thường có thể uống thuốc cách 1-2 giờ so với giờ được bác sĩ yêu cầu).Tuy nhiên, nếu thời gian đã gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm đã quy định. Lưu ý không dùng gấp đôi liều lượng đã quy định.

Thận trọng, cảnh báo và lưu ý

Lưu ý trước khi dùng Thuốc Decolgen ND

Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay, những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol. Người bị phenylceton – niệu (nghĩa là thiếu hụt gan xác định tình trạng của phenylalamin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hoá trong dạ dày ruột thành phenylalamin sau khi uống. Một số dạng thuốc paracetamol có trên thị trường chứa sulfit có thể gây phản ứng kiểu dị ứng, gồm cả phản vệ và những cơn hen đe doạ tính mạng hoặc ít nghiêm trọng hơn cả ở một số người quá mẫn. Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu. Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu. Chỉ nên dùng paracetamol cho phụ nữ có thai khi thật cần thiết.

Lưu ý dùng Thuốc Decolgen ND trong thời kỳ mang thai

Không biết rõ tác hại

Lưu ý dùng thuốc Thuốc Decolgen ND trong thời kỳ cho con bú

Lưu ý chung trong thời kỳ cho con bú: Thuốc có thể truyền qua trẻ thông qua việc bú sữa mẹ. Tốt nhất là không nên hoặc hạn chế dùng thuốc trong thời kỳ cho con bú. Rất nhiều loại thuốc chưa xác định hết các tác động của thuốc trong thời kỳ này bà mẹ cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo ý kiến của bác sĩ, dược sĩ trước khi quyết định dùng thuốc.

Xem danh sách thuốc cần lưu ý trong thời kỳ cho con bú

Tác dụng phụ

Các tác dụng phụ của Thuốc Decolgen ND

Các tác dụng phụ khác của Thuốc Decolgen ND

Tương tác thuốc

Khi sử dụng cùng một lúc hai hoặc nhiều thuốc thường dễ xảy ra tương tác thuốc dẫn đến hiện tượng đối kháng hoặc hiệp đồng.

Tương tác Thuốc Decolgen ND với thuốc khác

Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion. Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt. Uống rưọu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan. Thuốc chống giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hoá thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật, tuy vậy người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

Tương tác Thuốc Decolgen ND với thực phẩm, đồ uống

Khi sử dụng thuốc với các loại thực phẩm hoặc rượu, bia, thuốc lá… do trong các loại thực phẩm, đồ uống đó có chứa các hoạt chất khác nên có thể ảnh hưởng gây hiện tượng đối kháng hoặc hiệp đồng với thuốc. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng thuốc hoặc tham khảo ý kiến của bác sĩ, dược sĩ về việc dùng Thuốc Decolgen ND cùng thức ăn, rượu và thuốc lá.

Dược lý và cơ chế tác dụng

Paracetamol là thuốc giảm đau hạ sốt không steroid.

Dược động học

Độ ổn định và bảo quản thuốc

Nên bảo quản Thuốc Decolgen ND như thế nào

Bảo quản thuốc ở dưới 40 độ C, tốt nhất là 15 – 30 độ C, tránh để đông lạnh dung dịch hoặc dịch treo uống.

Lưu ý khác về bảo quản Thuốc Decolgen ND

Lưu ý không để Thuốc Decolgen ND ở tầm với của trẻ em, tránh xa thú nuôi. Trước khi dùng Thuốc Decolgen ND, cần kiểm tra lại hạn sử dụng ghi trên vỏ sản phẩm, đặc biệt với những dược phẩm dự trữ tại nhà.

Giá bán và nơi bán

Thuốc Decolgen ND giá bao nhiêu?

Giá bán Thuốc Decolgen ND sẽ khác nhau ở các cơ sở kinh doanh thuốc. Liên hệ nhà thuốc, phòng khám, bệnh viện hoặc các cơ sở có giấy phép kinh doanh thuốc để cập nhật chính xác giá Thuốc Decolgen ND.

Tham khảo giá Thuốc Decolgen ND do doanh nghiệp xuất/doanh nghiệp đăng ký công bố:

Nơi bán Thuốc Decolgen ND

Mua Thuốc Decolgen ND ở đâu? Nếu bạn có giấy phép sử dụng thuốc hiện tại có thể mua thuốc online hoặc các nhà phân phối dược mỹ phẩm để mua sỉ Thuốc Decolgen ND. Với cá nhân có thể mua online các thuốc không kê toa hoặc các thực phẩm chức năng…Để mua trực tiếp hãy đến các nhà thuốc tư nhân, nhà thuốc bệnh viện, nhà thuốc phòng khám hoặc các cơ sở được phép kinh doanh thuốc gần nhất.

Decolgen Forte Thuốc Trị Cảm Cúm Hộp 100 Viên

Decolgen Forte thuốc trị cảm cúm điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang.

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Uống 3 hay 4 lần một ngày sau khi ăn

+ 2 – 6 tuổi: 1/2 viên/lần, tối đa 1,5 viên/24 giờ.

+ 7-12 tuổi: 1/2 – 1 viên/lần, tối đa 3 viên/24 giờ.

Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Paracetamol (acetaminophen) tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

Xin thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

THẬN TRỌNG

Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens – Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

SẢN PHẨM HIỆN ĐANG CÓ TẠI CHUỖI NHÀ THUỐC PHANO

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHANO

Địa chỉ: 31 Hồ Biểu Chánh, Phường 12, Quận Phú Nhuận, chúng tôi

Tổng đài tư vấn: 1800 67 68

Email: cskh@phanolink.com

Bệnh cảm cúm thường xảy ra khi thời tiết giao mùa, thay đổi bất thường khiến hệ miễn dịch dịch của cơ thể không thích ứng kịp và yếu đi nên dễ mắc bệnh.

Triệu chứng bệnh cảm cúm

Triệu chứng của bệnh cảm cúm thường giống với bệnh cảm thông thường nhưng cảm cúm thường phát triển nhanh hơn và kéo dài hơn.

Hắt xì hơi, nghẹt mũi là đặc trưng của bệnh.

Ngạt mũi, ho và chảy nước mũi.

Nhức đầu, ớn lạnh toàn thân, chóng mặt, cơ thể nhức mỏi, mất cảm giác thèm ăn.

Biến chứng của bệnh cảm cúm

Bệnh cúm có thể biến chứng sang các bệnh về hô hấp như viêm phổi.

Bệnh cúm sẽ là tiềm tàng của các bệnh viêm tai, viêm xoang, viêm nhiễm đường tiết niệu,…

Ở phụ nữ mang thai bệnh cảm cúm sẽ gây biến chứng phổi hoặc xảy thai. Nếu mắc trong 3 tháng đầu có thể gặp bệnh lý thai, nhất là về hệ thần kinh.

Bệnh cúm nếu không được điều trị kịp thời có thể gây ra tử vong, hội chứng suy hô hấp do phù phổi cấp tính do thiếu oxy máu không khắc phục được.

Decolgen Forte giúp điều trị cảm cúm nhưng để thuốc phát huy hết tác dụng cần phải uống đủ nước trong ngày, khi cơ thể bị ốm phải chăm sóc cơ thể và môi trường xung quanh sạch sẽ, nghỉ ngơi và tránh tụ tập ở nơi đông người để tránh lây bệnh. Khi không bị cảm cúm nên súc miệng bằng nước muối vài lần mỗi ngày để ngăn ngừa nhiễm trùng phát triển.

* Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo ý kiến Bác sĩ hoặc Dược sĩ Phanolink qua tổng đài 1800 6768.

Siro Thuốc Decolgen Syrup Điều Trị Các Triệu Chứng Cảm (60Ml)

Siro thuốc Decolgen Syrup điều trị các triệu chứng cảm làm giảm triệu chứng cảm như: Nhức đầu, đau cơ, đau khớp, các tình trạng khó chịu nói chung.

Siro thuốc Decolgen Syrup điều trị các triệu chứng cảm làm giảm triệu chứng cảm

– Các triệu chứng cảm: Nhức đầu, đau cơ, đau khớp, các tình trạng khó chịu nói chung, sốt & chứng ớn lạnh thường đi kèm với nhiễm trùng đường hô hấp trên. – Các biểu hiện dị ứng như hắt hơi, ngứa mũi, sổ mũi & viêm mũi hầu.

Acetaminophen, Chlorpheniramine maleate, Pseudoephedrine

Liều dùng: 3 – 4 lần/ngày. – Trẻ sơ sinh: 2,5 – 5 mL (1/2 – 1 muỗng cà phê)/lần. – Trẻ 2 – 6 tuổi: 5 – 10 mL (1 – 2 muỗng cà phê)/lần. – Trẻ 7 – 12 tuổi: 15 mL (1 muỗng canh)/lần. – Người lớn: 30 mL (2 muỗng canh)/lần.

Quá mẫn với thành phần thuốc hoặc với tác động của các thuốc cường giao cảm khác. Bệnh nhân tăng HA nặng hoặc bị bệnh động mạch vành

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ.

Thuốc có thể có trong sữa mẹ do đó không nên dùng cho phụ nữ cho con bú vì trẻ sơ sinh rất nhạy cảm với tác dụng của thuốc.

Mua thuốc Decolgen Syrup ở đâu?

Nhathuocsuckhoe.com cam kết cung cấp các sản phẩm Siro thuốc Decolgen Syrup chính hãng 100%. Để đặt hàng quý khách có thể lựa chọn một trong các hình thức sau:

– Mua hàng trực tiếp tại địa chỉ:

Hà Nội: Quý khách vui lòng đặt hàng Online hoặc qua số điện thoại

Hồ Chí Minh: Số 62, Yên Đỗ, Phường 1, Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

Hotline: 024.6652.3810

Tên sản phẩm: Siro thuốc Decolgen Syrup

Dung tích: 60ml

Gía bán: 20.000 vnđ/ lọ

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà sản xuất: UNITED PHARMA

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Dược sĩ Hà Hằng – Cố vấn chuyên môn sản phẩm sức khỏe trên Nhathuocsuckhoe.com. Không dùng quá liều quy định. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.